Kamfanin TDI-Brooks ya kammala kamfen ɗin neman bayanai a ƙasashen waje na New York da New Jersey

Kamfanin Amurka na TDI-Brooks ya kammala wani babban kamfen na bincike a bakin teku na New York da New Jersey. Tsakanin Janairu 2023 da Fabrairu 2024, kamfanin ya gudanar da wani babban shirin bincike a gonakin iska guda biyu na teku a cikin ruwan jiha da na tarayya.
TDI-Brooks sun yi ayyuka daban-daban kamar binciken ƙasa, cikakken binciken UHRS, binciken gano kayan tarihi, ƙirƙirar haske a fannin kimiyyar ƙasa da kuma ɗaukar samfurin ƙasa a ƙarƙashin teku a matakai daban-daban.
Waɗannan ayyukan sun haɗa da binciken sama da kilomita 20,000 na layin hayar girgizar ƙasa mai kama da ta hanyoyi daban-daban da layukan kebul a bakin tekun New York da New Jersey.
Manufar, wadda aka ƙayyade daga bayanan da aka tattara, ita ce a tantance yanayin ƙasa da ƙasan teku, wanda zai iya haɗawa da haɗarin da ka iya tasowa (haɗarin ƙasa ko haɗarin da ɗan adam ya yi) wanda zai iya shafar shigar da injinan iska da kebul na ƙarƙashin teku nan gaba.
TDI-Brooks sun gudanar da jiragen bincike guda uku, wato R/V BROOKS McCALL, R/V MISS EMMA McCALL da M/V MARCELLE BORDELON.
Binciken fasaha na ƙasa ya ƙunshi ƙwayoyin cuta guda 150 na Pneumatic Vibratory Cores (PVCs) da kuma gwaje-gwajen Neptune 5K Cone Punetration Tests (CPTs) sama da 150 da aka tattara daga yankin haya da kuma Offshore Cable Track (OCR).
Tare da binciken hanyoyin kebul da dama da aka yi, an gudanar da binciken leƙen asiri wanda ya shafi dukkan yankin da aka yi hayar da layukan bincike da aka raba a tazarar mita 150, sannan aka yi cikakken binciken kayan tarihi a tazarar mita 30.
Na'urori masu auna yanayin ƙasa da aka yi amfani da su sun haɗa da Dual Beam Multibeam Sonar, Side Scan Sonar, Seafloor Profiler, UHRS Seismic, Single Channel Seismic Instrument da Transverse Gradiometer (TVG).
Binciken ya shafi manyan fannoni guda biyu. Fannin farko ya ƙunshi auna canje-canje a zurfin ruwa da gangara, nazarin yanayin ƙasa (haɗe-haɗe da lithology na samuwar ƙasa dangane da ilimin ƙasa na gida), gano duk wani cikas na halitta ko na ɗan adam da aka yi a kan ko a ƙasan ƙasan teku kamar su duwatsu, magudanan ruwa, magudanan ruwa, abubuwan da ke ɗauke da iskar gas, tarkace (na halitta ko na ɗan adam), tarkace, gine-ginen masana'antu, kebul, da sauransu.
Mayar da hankali na biyu shine kan tantance haɗarin ilimin ƙasa mai zurfi da ka iya shafar waɗannan yankuna, da kuma binciken fasaha mai zurfi a nan gaba a cikin mita 100 daga ƙasan teku.
TDI-Brooks ya ce tattara bayanai yana taka muhimmiyar rawa wajen tantance wuri mafi kyau da kuma tsara ayyukan da suka shafi ƙasashen waje kamar gonakin iska.
A watan Fabrairun 2023, kamfanin ya ba da rahoton cewa ya sami kwangilar binciken ƙasa, binciken ƙasa da kuma ɗaukar samfurin ƙasa a ƙarƙashin teku don nazarin yanayin ƙasa a cikin yankin hayar aikin da kuma hanyoyin kebul na fitarwa daga Gabashin Amurka.
A wani labarin kuma daga TDI-Brooks, sabon jirgin binciken kamfanin, RV Nautilus, ya isa gabar tekun gabashin Amurka a watan Maris bayan an gyara shi. Jirgin zai gudanar da ayyukan iska a can.
Kamfanin Damen Shipyards yana aiki tare da masu aiki a masana'antar makamashin teku a duk faɗin duniya. Ilimi da gogewa da aka samu ta hanyar haɗin gwiwa da haɗin gwiwa na dogon lokaci ya haifar da ƙirƙirar babban fayil na ƙananan jiragen ruwa da matsakaici waɗanda suka dace da cikakken zagayowar rayuwar ruwa tare da mai da hankali kan makamashi mai sabuntawa. Tsarin da aka daidaita tare da kayan aikin zamani yana ba da tabbacin […]


Lokacin Saƙo: Mayu-08-2024