Straits Research ta yi hasashen cewa kasuwar propionic acid za ta kai dala biliyan 1.74 nan da shekarar 2031, inda za ta karu da kashi 3.3% a kowace shekara.

A cewar Straits Research, "Kasuwar propionic acid ta duniya ta kai darajar dala biliyan 1.3 a shekarar 2022. Ana sa ran za ta kai dala biliyan 1.74 nan da shekarar 2031, inda za ta karu da kashi 3.3% a lokacin hasashen (2023-2031)."
New York, Amurka, Maris 28, 2024 (GLOBE NEWSWIRE) — Sunan sinadaran propionic acid shine carboxylic acid kuma dabarar sinadaransa ita ce CH3CH2COOH. Propionic acid wani acid ne mai ruwa-ruwa wanda ba shi da launi, mara wari, wanda aka samar ta hanyar fermentation. Propionic acid wani maganin kashe ƙwayoyin cuta ne da aka amince da shi don magance fungi da ƙwayoyin cuta a cikin hatsi da aka adana, takin kaji, da ruwan sha ga shanu da kaji. Ana amfani da Propionic acid sau da yawa azaman mai kiyayewa mai sassauƙa a cikin abincin ɗan adam da dabbobi. A matsayin matsakaiciyar roba, ana amfani da shi wajen samar da kayayyakin kariya daga amfanin gona, magunguna da abubuwan narkewa. Bugu da ƙari, ana amfani da propionic acid wajen samar da esters, bitamin E da kuma azaman ƙarin abinci.
Sauke Rahoton Samfura Kyauta na PDF a https://straitsresearch.com/report/propionic-acid-market/request-sample.
Yawan amfani da kayan aiki a masana'antun abinci, abubuwan sha da noma shine ke haifar da kasuwar duniya.
Propionic acid yana hana ci gaban nau'ikan molds daban-daban. Hakanan wani abu ne na kiyayewa na halitta wanda zai iya tsawaita rayuwar kayan gasa kamar cuku, burodi da tortillas. Haka kuma ana amfani da su a cikin marufi na abinci da yawa da aka riga aka ci don adana su. Amfani da propionic acid a masana'antar abinci da abin sha babban abin da ke haifar da faɗaɗa kasuwa. A fannin noma, ana amfani da propionic acid don adana hatsi da abincin dabbobi. Ana amfani da shi don tsaftace hatsi da wuraren adana silo.
Bugu da ƙari, ana amfani da sinadarin propionic acid a matsayin maganin kashe ƙwayoyin cuta a cikin ruwan sha na dabbobi. Har ma da ɗan kaji ana yi musu magani da magungunan kashe ƙwayoyin cuta da na fungal. A cewar OECD-FAO Agricultural Outlook 2020-2029, yawan cin abinci zai ƙaru yayin da masana'antar dabbobi ke faɗaɗa. Hasashen ya nuna cewa shigo da masara, alkama da furotin daga ƙasashen waje zai biya kashi 75% na buƙatun abinci na duniya. Wannan yanayin yana faruwa ne ta hanyar manufofin da ke fifita samar da amfanin gona fiye da amfanin gona na abinci. Saboda haka, ana sa ran waɗannan abubuwan da ke haifar da ci gaba za su haifar da ƙaruwar kuɗaɗen shiga a kasuwar propionic acid a tsawon lokacin hasashen.
Amfani da propionic acid a matsayin maganin rigakafi da propionate esters a matsayin abubuwan narkewa yana buɗe manyan damammaki.
Propionic acid wani maganin kashe ƙwayoyin cuta ne da aka amince da shi don amfani da shi a adana hatsi, ciyawa, sharar kaji da ruwan sha ga dabbobi da kaji. Propionic acid wani ingantaccen mai haɓaka haɓakar ƙwayoyin cuta ne ga lafiyar ɗan adam da kayayyakin dabbobi. Yi amfani da acid esters a matsayin mai narkewa ko ɗanɗanon wucin gadi maimakon ɗanɗanon sinadarai. Amfani da propionic acid iri-iri yana ba da damammaki masu yawa na haɓaka kasuwa.
Ana sa ran kasuwar propionic acid ta Turai za ta karu da kashi 2.7% a lokacin hasashen. Ana sa ran Turai za ta faɗaɗa a matsakaicin lokaci kuma gida ne ga masana'antun propionic acid da masu samar da kayayyaki da yawa. Jamus ita ce babbar kasuwar yankin don sarrafa abinci da noma. Don haka, amfani da propionic acid a cikin masana'antun biyu ya ƙarfafa faɗaɗa kasuwa. Bugu da ƙari, Cosmetics Europe ta ce kasuwancin kayan kwalliya da kula da kai na Turai yana da darajar Yuro biliyan 76.7 a shekarar 2021. Saboda haka, ana sa ran ci gaban masana'antar kayan kwalliya a Turai zai ƙara buƙatar propionic acid a yankin. Waɗannan kaddarorin, bi da bi, suna ƙara buƙatar propionic acid a masana'antu daban-daban. A gefe guda kuma, ingancin tsarin masana'antu da magunguna na Italiya ya jawo hankalin ayyukan samarwa daga ƙasashen waje a baya. A cikin shekaru goma da suka gabata, yawan fitarwa da samarwa ya ƙaru da sama da kashi 55%. Don haka, ana sa ran kasuwar propionic acid za ta ƙaru a cikin shekaru masu zuwa.
Ana sa ran Arewacin Amurka zai girma da kashi 3.6% a lokacin hasashen. An tantance kasuwar propionic acid a Amurka, Kanada da Mexico. Amurka ta bayar da muhimmiyar gudummawa ga ci gaban tattalin arzikin yankin. Yawancin sassan masana'antu na yankin sun ba da gudummawa ga ci gaban tattalin arziki. Bugu da ƙari, Arewacin Amurka muhimmiyar kasuwa ce ga abincin da aka shirya da kuma wanda aka shirya. Rayuwar yankin mai cike da aiki ta motsa cin abincin gwangwani. Propionic acid ya faɗaɗa kasuwar propionic acid a matsayin abin kiyaye abinci. Bugu da ƙari, faɗaɗa ɓangaren noma da ƙaruwar buƙatar kayayyakin kaji sun haifar da ƙaruwar amfani da propionic acid, wanda hakan ke haifar da faɗaɗa kasuwa. A gefe guda kuma, illolin da ke tattare da ragowar magungunan kashe kwari da propionic acid ke yi wa lafiyar ɗan adam suna kawo cikas ga faɗaɗa kasuwa.
Dangane da aikace-aikacen, kasuwar propionic acid ta duniya an raba ta zuwa magungunan kashe kwari, kayayyakin roba, masu yin robobi, masu kiyaye abinci da sauransu. Sashen kiyaye abinci shine babban mai ba da gudummawa ga kasuwa kuma ana sa ran zai girma a CAGR na 2.7% a lokacin hasashen.
Dangane da masana'antar da ake amfani da ita a ƙarshe, kasuwar propionic acid ta duniya ta rabu zuwa Magunguna, Kula da Kai, Abinci da Abin Sha, Noma da Sauransu. Sashen abinci da abin sha yana da mafi girman kaso na kasuwa kuma ana sa ran zai girma a CAGR na 2.4% a lokacin hasashen.
Turai ita ce mafi girman hannun jari a kasuwar propionic acid ta duniya kuma ana sa ran za ta yi girma a CAGR na 2.7% a lokacin hasashen.
A watan Satumba na 2022, Kemin Industries ta gabatar da Shield Pure, wani maganin hana mold wanda ke ba wa masu yin burodi maganin hana mold kamar calcium propionate da propionic acid, a bikin baje kolin masana'antar yin burodi na duniya da aka gudanar a Las Vegas. An nuna cewa Shield Pure yana tsawaita rayuwar kayayyakin gasa kamar farin burodi da tortillas.
A watan Oktoban 2022, BASF ta fara samar da neopentyl glycol (NPG) da propionic acid (PA) tare da sifilin carbon (PCF). Ana ƙera samfuran NPG ZeroPCF da PA ZeroPCF ta BASF a masana'antarta da aka haɗa a Ludwigshafen, Jamus, kuma ana sayar da su a duk duniya.
Nemi Cikakken Rarraba Kasuwa a https://straitsresearch.com/report/propionic-acid-market/segmentation.
Straits Research kamfani ne na leƙen asiri na kasuwa wanda ke ba da rahotanni da ayyuka na leƙen asiri na kasuwanci na duniya. Haɗinmu na musamman na hasashen adadi da nazarin yanayin yana ba da bayanai masu hangen nesa ga dubban masu yanke shawara. Straits Research Pvt. Ltd. yana ba da bayanan bincike na kasuwa masu aiki waɗanda aka tsara kuma aka gabatar musamman don taimaka muku yanke shawara da inganta ROI ɗinku.
Ko kuna neman fannin kasuwanci a birni mai zuwa ko kuma a wata nahiya, mun fahimci mahimmancin sanin abubuwan da abokan cinikinku suka saya. Muna magance matsalolin abokan cinikinmu ta hanyar gano da fassara ƙungiyoyin da aka yi niyya da kuma samar da jagororin da suka dace. Muna ƙoƙarin yin aiki tare da abokan ciniki don cimma sakamako iri-iri ta hanyar haɗa dabarun bincike na kasuwa da kasuwanci.


Lokacin Saƙo: Afrilu-19-2024