WASHINGTON. Dichloromethane yana haifar da "haɗari mara ma'ana" ga ma'aikata a wasu yanayi, kuma EPA za ta ɗauki mataki don "gano da aiwatar da matakan kulawa."
A cikin sanarwar da Hukumar Kare Muhalli ta Tarayya ta fitar, Hukumar Kare Muhalli ta lura cewa dichloromethane, sinadari da NIOSH ta ce ya kashe masu gyaran baho da dama, yana da illa ga jama'a a cikin sharuɗɗa 52 cikin 53 na amfani. Yana haifar da haɗarin cutarwa mara misaltuwa, gami da:
Dichloromethane yana ɗaya daga cikin sinadarai 10 na farko da aka tantance don yuwuwar haɗarin lafiya da muhalli a ƙarƙashin Dokar Tsaron Sinadarai ta Frank R. Lautenberg na ƙarni na 21. Ƙaddamar da haɗarin ya biyo bayan daftarin kimanta haɗari na ƙarshe da aka sake dubawa wanda aka buga a cikin Rijistar Tarayya a ranar 5 ga Yuli, daidai da sanarwar EPA ta watan Yunin 2021 don canza wasu fannoni na tsarin Dokar Lautenberg don tabbatar da cewa "jama'a suna da kariya daga cutarwa da ba ta dace ba." » daga haɗarin sinadarai ta hanyar kimiyya da doka.
Matakan da suka dace sun haɗa da amfani da hanyar "duka abu" don gano haɗarin da ba shi da ma'ana maimakon bisa ga sharuɗɗan amfani na mutum ɗaya, da kuma sake duba zato cewa ana ba ma'aikata koyaushe da kuma sanya kayan kariya na sirri (PPE) daidai lokacin da ake tantance haɗari.
Hukumar EPA ta bayyana cewa duk da cewa tsaron wurin aiki "na iya kasancewa", ba ta nuna cewa amfani da kayan kariya na kariya (PPE) ya shafi zato na hukumar cewa ƙungiyoyi daban-daban na ma'aikata na iya fuskantar haɗarin kamuwa da methylene chloride cikin sauri ba lokacin da:
Zaɓuɓɓukan da hukumar za ta iya amfani da su wajen tsara dokoki sun haɗa da "haramtawa ko buƙatun da ke takaita kera, sarrafawa, rarrabawa ta kasuwanci, amfani da su ta kasuwanci, ko zubar da sinadarin, kamar yadda ya dace."
Safety+Health tana maraba da tsokaci kuma tana ƙarfafa tattaunawa mai daraja. Da fatan za a ci gaba da tattaunawa kan batun. Za a cire tsokaci da ke ɗauke da hare-haren kai tsaye, kalaman batanci ko kalaman batanci, ko waɗanda ke tallata wani samfuri ko sabis. Muna da haƙƙin tantance waɗanne tsokaci ne suka saɓa wa Manufar Sharhinmu. (Ana maraba da tsokaci marasa suna; kawai a cire filin "Suna" a cikin filin sharhi. Ana buƙatar adireshin imel, amma ba za a haɗa shi a cikin sharhin ku ba.)
Yi jarabawar kan wannan batu kuma ka sami maki na sake tabbatar da takardar shaidar daga Hukumar Ƙwararrun Tsaro Masu Tabbatacce.
Mujallar Safety+Health, wadda Majalisar Tsaron Ƙasa ta buga, tana ba wa masu biyan kuɗi sama da 91,000 cikakken bayani game da labaran tsaron ƙasa da yanayin masana'antu.
Ceton rayuka a wuraren aiki da kuma ko'ina. Majalisar Tsaron Ƙasa ita ce babbar mai fafutukar kare haƙƙin jama'a a ƙasar. Mun mai da hankali kan magance tushen raunin da mace-mace da za a iya hanawa.
Lokacin Saƙo: Mayu-29-2023